ಈರುಳ್ಳಿ ತಿನ್ನುವ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರು ಇದನ್ನು ನೋಡಲೇಬೇಕು

ಈರುಳ್ಳಿಯು ಅದನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಿದಾಗ ನಮಗೆ ಕಣ್ಣೀರು ತರುತ್ತದೆ ಅದುಬಿಟ್ಟು ನಮ್ಮ ಶರೀರಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ತೊಂದರೆಯೂ ಈರುಳ್ಳಿಯ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ನಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಆರನೇ ಶತಮಾನದಿಂದಲೇ ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸುತ್ತಾ ಬಂದಿದ್ದಾರೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಬಹಳಷ್ಟು ಜನ ಹಸಿ ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ತುಂಬಾ ವರ್ಷಗಳಿಂದ ತಿನ್ನುತ್ತ ಬಂದಿರುತ್ತಾರೆ ಈ ರೀತಿ ಹಸಿ ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ನಮ್ಮ ಶರೀರಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದಾಗುತ್ತದೆ ಹಸಿ ಈರುಳ್ಳಿ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಇದು ನಮ್ಮ ಜೀರ್ಣ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ನಾವು ಕೆಂಪಾದ ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಇದು ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮವಾದ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ನೀವು ಹಸಿ ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ತಿಂದ್ರೆ ನಿದ್ರಾಹೀನತೆ ಸಮಸ್ಯೆ ನಿಮ್ಮಿಂದ ದೂರವಾಗುತ್ತದೆ ಹಸಿ ಈರುಳ್ಳಿಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಸಹ ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ ಈರುಳ್ಳಿಯ ಹೀರೋಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಹೃದಯಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದು

ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಇರುವವರಿಗೆ ಈರುಳ್ಳಿಯ ತುಂಬಾ ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಇದು ರಕ್ತದ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಎಷ್ಟು ಔಷಧಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಔಷಧಿಯನ್ನು ತಯಾರು ಮಾಡುವುದರಲ್ಲಿ ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಈರುಳ್ಳಿ ರಸದ ಜೊತೆಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಬೆರೆಸಿ ಅದನ್ನು ನಾವು ಸೇವನೆ ಮಾಡಿದರೆ ಜ್ವರ ಕೆಮ್ಮು ನೆಗಡಿ ಗಂಟಲು ನೋವು ಈ ರೀತಿಯಾದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ನಿವಾರಣೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಈರುಳ್ಳಿಯು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಗಳಿಂದ ಕಲಕುವ ಇನ್ಫೆಕ್ಷನ್ ಗಳಿಂದ ನಮ್ಮ ಶರೀರವನ್ನು ಕಾಪಾಡುತ್ತದೆ ಈರುಳ್ಳಿಯಲ್ಲಿ ಆಂಟಿಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ ಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುತ್ತದೆ ಈರುಳ್ಳಿಯು ಎಷ್ಟು ವಿಧದ ವ್ಯಾಧಿಗಳಿಂದ ನಮ್ಮನ್ನು ಕಾಪಾಡುತ್ತದೆ ಪ್ರತಿದಿನ ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತಾ ಬಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಮೂಳೆಗಳ ಬಲಹೀನತೆಯನ್ನು ಸಹ ನೀವು ನಿವಾರಣೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು

ಈರುಳ್ಳಿಯಲ್ಲಿನ ಹೆಂಡ್ತಿ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ಎಂಬ ಅಂಶವು ನಮ್ಮ ಕೂದಲಿನ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಈರುಳ್ಳಿ ರಸವನ್ನು ನಮ್ಮ ತಲೆಕೂದಲಿಗೆ ವಾರಕ್ಕೆ ಒಂದು ಬಾರಿ ಹಚ್ಚುವುದರಿಂದ ತಲೆಕೂದಲು ಉದುರುವುದನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮುತ್ತು ಮತ್ತಷ್ಟು ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯಲು ಇದು ಸಹಾಯಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿ ದಟ್ಟವಾಗಿ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತದೆ ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ನಿಮ್ಮ ತಲೆಗೆ ಹಚ್ಚುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ತಲೆಯಲ್ಲಿ ಬ್ಲಡ್ ಸರ್ಕ್ಯುಲೇಶನ್ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಆಗುತ್ತದೆ ಮಧುಮೇಹದಿಂದ ಗಾದೆಯನ್ನು ಪಡುವವರು ಹಸಿ ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದಾಗುತ್ತದೆ ಈರುಳ್ಳಿ ನಮ್ಮ ಶರೀರದಲ್ಲಿನ ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಇದರಲ್ಲಿ ಇರುವಂತಹ ಕ್ರೋಮಿಯಂ ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ ನಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತದೆ ನಿಮ್ಮ ಜ್ಞಾಪಕ ಶಕ್ತಿ ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಹೃದಯ ಸಂಬಂಧಿ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಈರುಳ್ಳಿಯ ಉತ್ತಮವಾಗದ ಔಷಧಿಯಾಗಿದೆ ನಾವು ಹಸಿ ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ನಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ರಕ್ತವನ್ನು ತೆಳುವಾಗಿಸುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಾಡಿ ರಕ್ತದ ಕಣಗಳು ಫ್ರೀ ಆಗಿ ಪ್ರವಹಿಸಲು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಇದರಿಂದ ಹೃದಯ ಸಂಬಂಧಿ ಯಾವ ರೀತಿಯ ಕಾಯಿಲೆಯ ಸಹ ಬರುವುದಿಲ್ಲ


Posted

in

by

Tags:

Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *